
SANVN viwanda Schame ni mpango wa 

uwezeshaji wananchi kiuchumi  ili 

kutatua changamoto ya upatikanaji wa 

ujuzi, masoko na mitaji katika miradi 

midogo na ya kati (SMI). Walengwa wa 

Mpango huu ni Wajasiriamali wadogo 

na wa kati wenye viwanda 

wanaojishughulisha katika kuzalisha 

bidhaa ili kuongeza mnyororo wa 

thamani .  Mpango huu unaratibiwa 

na taasisi tano (05) ambazo ni    

SIDO, AZANIA BANK, NSSF, VETA 

na NEEC.  

UCHUMI WA VIWANDA 

SANVN VIWANDA SCHEME 

SANVN VIWANDA SCHAME 

WANAOKIDHI VIGEZO 
WATEMBELEE OFISI ZA SIDO 
MKOA AU VETA KWA AJILI YA 
KUSHUGHULIKIA UPATIKANAJI 

WA MIKOPO HII ZILIZOPO 
NCHI NZIMA 

SANVN VIWANDA SCHAME 



1. MIKOPO ISIYO  

YAKIUWEKEZAJI (WORKING CAPITAL LOAN) 

HII NI MIKOPO ITOLEWAYO KWA LENGO LA KUWEZESHA 

SHUGHULI ZA KIUTENDAJI ZA KILA SIKU MFANO UNUNUZI 

WA MALIGHAFI,  VIFUNGASHIO, MATANGAZO NA GHARAMA 

ZINGINE ZA UENDESHAJI 

 

VIGEZO NA MASHARTI 

 MUDA WA UREJESHAJI NI KATI YA MWAKA 1-3  

 KIASI CHA MKOPO NI KATI YA MILIONI NANE (8 MIL) NA 

MILIONI MIA TANO (500 MIL) 

 DHAMANA YA MKOPO IWE NA THAMANI YA 125% YA 

MKOPO  (HATI ZILIZOSAJILIWA NA ZISIZOSAJILIWA KWA 

KUDHINGATIA  KIWANGO CHA MKOPO NA ENEO           

DHAMANA ILIPO).  

 UTHIBITISHO WA MKATABA WA UPANGAJI AU UMILIKI 

WA ENEO LA MRADI 

 UTHIBITISHO WA HUDUMA ULIYOPATIWA NA SIDO AU 

VETA 

 RIBA YA 13% ITATOZWA KWA MWAKA (RIBA ITATATO-

ZWA KWENYE SALIO LA MKOPO) 

 KIKUNDI CHA WATU 5-10 KINATAKIWA KUWA NA       

BARUA YA UTAMBULISHO TOKA TAASISI                           

INAYOWASIMAMIA  KWA MAANA YA SIDO AU VETA 

 BIMA YA MKOPO NI ASILIMIA MBILI (02) YA KIWANGO 

CHA MKOPO NA HUTOZWA MARA MOJA. 

SIFA ZA UJUMLA 

1. MWOMBAJI LAZIMA AWE NA UMRI USIOPUNGUA     

MIAKA 18 NA AWE RAIA WA TANZANIA . 

2. MRADI LAZIMA UWE UMESAJIJILIWA KISHERIA ,       

UMEFANYIWA UPEMBUZI AKINIFU WA KIFEDHA NA 

UNAKUBALIKA KIJAMII 

3. MRADI NI LAZIMA UWE WA UZALISHAJI BIDHAA 

(KIWANDA) NA KUENDESHWA KWA KIPINDI              

KISICHOPUNGUA MWAKA MMOJA (O1) ( VIWANDA 

VINAVYOONGEZA THAMANI MAZAO YA KILIMO          

VINAPEWA KIPAUMBELE) 

4. MWOMBAJI AWE ANAKUSUDIA KUANZISHA KIWANDA 

KWA SHARTI LA KUWA NA VYANZO VINGINE VYA 

MAPATO KUPITIA AJIRA ,  BIASHARA, KILIMO AU 

NYINGINE INAYOWEZA ONYESHA UWEZO WA            

KUREJESHA MKOPO UNAOHITAJI 

5. MWOMBAJI LAZIMA AWE  MNUFAIKA WA HUDUMA ZA 

SIDO AU VETA 

6. MWOMBAJI AWE MWANACHAMA WA NSSF AU AWE 

TAYARI KUJIUNGA UANACHAMA  

7. AWE NA DHAMANA YENYE THAMANI YA 125% YA      

KIWANGO CHA MKOPO . KWA MKOPO WA MASHINE/

MITAMBO YA UZALISHAJII, MKOPAJI ATALIPIA  20% YA 

GHARAMA YA MASHINE/MITAMBO NA MKOPO UTALIPA 

80% NA MASHINE/MTAMBO HUSIKA UTAKUWA       

DHAMANA YA MKOPO. 

8. MIKOPO YA VIKUNDI  HUTOLEWA KWA VIKUNDI 

VYENYE WATU KATI YA 5 NA 15 VILIVYOUNDWA NA 

SIDO AU VETA KUPITIA PROGRAM ZA MAFUNZO. 

AINA ZA MIKOPO  

SANVN VIWANDA SCHEME INATOA MIKOPO KWA AJILI YA 

UWEZESHAJI MIRADI YA UZALISHAJI (VIWANDA) KWA KIASI 

CHA KATI YA SHILINGI MILIONI 8 HADI MILIONI HAMSINI (50 

MIL) KWA WAJASIRIAMALI WADOGO.  WAJASIRIAMALI WA KATI 

NI MILIONI HAMSINI (50 MIL) HADI MILIONI MIA TANO 

(500MIL). MIKOPO YA SANVN IMEGAWANYIKA KATIKA       

MAKUNDI YAFUATAYO; 

1. MIKOPO YA UWEKEZAJI/MASHINE, MITAMBO, 

(INVESTMENT LOAN) 

MIKOPO YA UWEKEZAJI NI MIKOPO                ITOLEWAYO 

KWA AJILI YA UNUNUZI WA MASHINE/MITAMBO ILI 

KUANZISHA/KUENDELEZA VIWANDA VIDOGO AU VYA KATI 

(SMI) 

VIGEZO NA MASHARTI 

 MUDA WA UREJESHAJI NI KATI YA MWAKA 1-7 

 KIASI CHA MKOPO NI KATI YA MILIONI NANE (8 MIL) NA 

MILIONI MIA TANO (500 MIL) 

 MKOPO WA 80% YA THAMANI YA MASHINE HUTOLEWA 

 UTHIBITISHO WA MKATABA WA UPANGAJI AU UMILIKI WA 

ENEO ITAKAPOFUNGWA MASHINE 

 FEDHA YA MKOPO ITALIPIA MASHINE MOJA KWA MOJA 

KWA MUUZAJI 

 UTHIBITISHO WA HUDUMA ULIYOPATIWA NA SIDO AU VETA 

 RIBA YA 13% ITATOZWA KWA MWAKA (RIBA ITATATOZWA 

KWENYE SALIO LA MKOPO) 

 KIKUNDI CHA WATU 5-10 KINATAKIWA KUWA NA BARUA 

YA UTAMBULISHO TOKA TAASISI INAYOWASIMAMIA  

 BIMA YA MKOPO NI ASILIMIA MBILI (02) YA MKOPO NA 

HUTOZWA MARA MOJA. 

 

SIFA ZA MWOMBAJI 


